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MFUMO WA MALIPO WA KIELEKTRONIKI SERIKALINI 

(ELECTRONIC PAYMENT SYSTEM) 

Serikali inaendelea na utaratibu wa kufanya malipo moja kwa moja katika akaunti 

za walipwaji kwa kupitia mtandao wa malipo wa Benki Kuu ya Tanzania [Tanzania 

Interbank Settlement System (TISS)] kwa Mikoa yote Tanzania Bara (Ofisi za 

Hazina Ndogo na Sekretariati za Mikoa), Wizara, Idara za Serikali zinazofanya 

malipo yake kupitia Ofisi Kuu ya Malipo (CPO) iliyopo Hazina, malipo ya Pensheni 

kwa wastaafu, Kitengo cha Kupambana na Fedha Haramu, Mfuko wa Bunge, 

Mfuko wa Mahakama na Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi.  Aidha, hivi karibuni mfumo 

huu wa malipo umeshaunganishwa katika Halmashauri ya Jiji la Dar es salaam, 

Halmashauri za Manispaa ya Ilala, Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni, 

Halmashauri ya Manispaa ya Temeke, Halmashauri ya Jiji la Mwanza, Halmashauri 

za Wilaya  ya Ukerewe, Halmashauri ya Wilaya ya Magu, Halmashauri ya Wilaya 

ya Sengerema, Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba, Halmashauri ya Wilaya ya 

Misungwi, Halmashauri ya Jiji la Mbeya, Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe, 

Halmashauri ya Wilaya ya Kyela, Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali, Halmashauri 

ya Wilaya ya Chunya, Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya, Halmashauri ya Wilaya ya 

Mbozi,  Halmashauri ya Wilaya ya Ileje, Halmashauri ya Jiji la Arusha, Halmashauri 



ya Wilaya ya Arusha, Halmashauri ya Wilaya ya Longido, Halmashauri ya Wilaya ya 

Meru, Halmashauri ya Wilaya ya Meru, Halmashauri ya Wilaya ya Monduli, 

Halmashauri ya Wilaya ya Karatu, Halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro, 

Halmashauri ya Manispaa ya Dodoma, Halmashauri ya Wilaya ya Bahi, 

Halmashauri ya Wilaya ya Kongwa, Halmashauri ya Wilaya ya Mpwapwa, 

Halmashauri ya Wilaya ya Chamwino, Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa, 

Halmashauri ya Jiji la Tanga, Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga, Halmashauri ya 

Wilaya Pangani, Halmashauri ya Wilaya ya Muheza, Halmashauri ya Wilaya ya 

Handeni, Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi, Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe, 

Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe, Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto, 

Halmashauri ya Mji wa Korogwe, Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro, 

Halmashauri za Wilaya  ya Kilombero, Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro, 

Halmashauri ya Wilaya ya Mvomero, Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa,  

Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga, Halmashauri ya Wilaya ya Malinyi, Halmashauri 

ya Mji wa Ifakara, Halmashauri ya Mji wa Kondoa, Halmashauri ya Wilaya ya 

Buchosa, Halmashauri ya Manispaa ya Ilemela, Halmashauri ya Manispaa ya 

Ubungo, Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni, Halmashauri ya Wilaya ya 

Songwe, Halmashauri ya Manispaa ya Mtwara, Halmashauri ya Manispaa ya Lindi, 

Halmashauri ya Wilaya ya Mtwara, Halmashauri ya Wilaya ya Lindi, Halmashauri 

ya Wilaya ya Kilwa, Halmashauri ya Wilaya ya Liwale, Halmashauri ya Wilaya ya 

Nachingwea, Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa, Halmashauri ya Wilaya ya 

Tandahimba, Halmashauri ya Wilaya ya Newala, Halmashauri ya Mji wa Newala, 

Halmashauri ya Wilaya ya Masasi, Halmashauri ya Wilaya ya Nanyumbu, 

Halmashauri ya Mji wa Nanyamba, Halmashauri ya Wilaya ya Rufiji, Halmashauri 

ya Wilaya ya Kibiti, Halmashauri ya Wilaya ya Kibaha, Halmashauri ya Wilaya ya 



Mji wa Kibaha, Halmashauri ya Wilaya ya Mafia, Halmashauri ya Wilaya ya 

Mkuranga, Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo, Halmashauri ya Wilaya ya 

Kisarawe, Halmashauri ya Wilaya ya Kibiti, Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba, 

Halmashauri ya Wilaya ya Geita, Halmashauri Halmashauri ya Wilaya ya Bukoba, 

Halmashauri ya Wilaya ya Chato, Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe, Halmashauri 

ya Wilaya ya Biharamulo,  Halmashauri ya Wilaya ya Muleba, Halmashauri ya 

Wilaya ya Bukoba, Halmashauri ya Wilaya ya Ngara na Halmashauri ya Wilaya ya 

Missenyi. 

Mfumo wa Malipo wa TISS hivi karibuni pia umeunganishwa katika Idara ya Polisi, 

Wizara ya Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa, Jeshi la Wananchi wa Tanzania, Jeshi la 

Kujenga Taifa na Ofisi ya Waziri Mkuu. 

Nia ya Serikali ni kuhakikisha kwamba ifikapo mwishoni mwa mwezi Februari, 

2018 Halmashauri zote zilizopo katika Mikoa ya Shinyanga na Simiyu ziweze 

kufanya malipo kwa kutumia mfumo wa malipo wa TISS.   Kuanzia julai, 2010 hadi 

katikati ya Mwezi Januari, 2018 mfumo huu ulikuwa tayari umeunganishwa katika 

Serikali Kuu na Mamlaka za Serikali za Mitaa zilizopo katika Mikoa ya Dar es 

salaam, Mwanza, Mbeya, Songwe, Arusha, Dodoma, Tanga, Morogoro, Lindi, 

Mtwara, Pwani, Geita na Kagera ambapo umeonesha mafanikio makubwa. 

Aidha, Wizara ya Fedha na Mipango inapenda kuwafahamisha wadau wote 

kwamba mwezi Februari, 2018 Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga, 

Halmashauri ya Wilaya ya Shinyanga, Halmashauri Halmashauri ya Wilaya ya 

Ushetu, Halmashauri ya Wilaya  ya Kishapu, Halmashauri ya Wilaya ya Bariadi, 

Halmashauri ya Wilaya ya Maswa na Halmashauri ya Wilaya ya Meatu zitafanya 

malipo kwa kutumia mfumo wa malipo wa TISS.  Mfumo huu wa malipo unahitaji 



makampuni na watu wanaofanya biashara na Halmashauri zilizopo katika Mikoa 

ya Shinyanga na Simiyu kuwasilisha  taarifa zao za benki na biashara ili ziweze 

kuingizwa katika Mtandao wa malipo wa Serikali [Intergrated Financial 

Management System(IFMS)]. 

Taarifa hizo zinahitajika kwa kuwa ni muhimu ili kuwezesha malipo kufanyika kwa 

mlipwaji.  Taarifa zinazohitajika ni pamoja na zilizoorozeshwa hapa chini: 

1) Namba ya akaunti ya benki 

2) Namba ya tawi la benki (Branch Code-Bic Number) 

3) Jina la akaunti 

4) Aina ya akaunti (Account type) 

5) Namba ya kuandikishwa biashara (Business Registration Number). 

6) Namba ya kuandikishwa Kampuni (Company registration number). 

7) Namba ya Mlipakodi [Tax Identification number (TIN)]. 

8) Jina la benki.  

9) Jina la Tawi la benki. 

Hivyo kwa tangazo hili makampuni na watu wanaofanya biashara na  Halmashauri 

ya Manispaa ya Shinyanga, Halmashauri ya Wilaya ya Shinyanga, Halmashauri 

Halmashauri ya Wilaya ya Ushetu, Halmashauri ya Wilaya  ya Kishapu, 

Halmashauri ya Wilaya ya Bariadi, Halmashauri ya Wilaya ya Maswa na 

Halmashauri ya Wilaya ya Meatu wanashauriwa kuwasiliana na Halmashauri 

husika ili waweze kupatiwa fomu maalum ambayo watajaza taarifa hizo ikiwemo 

zilizoorodheshwa hapo juu. 

Mfumo huu utaendelea kuunganishwa kwa awamu katika Halmashauri zote 

zilizobaki Tanzania Bara. 
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